ล็อกอิน

ผู้หญิงหลายคนคิดอย่างไรผู้ชายติดเพื่อน หมวด » Women » เรื่องที่สาวๆสนใจ » ผู้หญิงหลายคนคิดอย่างไรผู้ชายติดเพื่อน

ถ้าคุณกับแฟนรักกันมาก แต่แฟนคุณก็รักเพื่อนมากเหมือนกัน ถึงขึ้นที่ว่าเพื่อนชวนไปไหนก็ไม่เคยที่จะปฏิเสธเลยสักครั้ง จนเป็นสาเหตุให้คุณน้อยใจเขาแล้วก็พาลทะเลาะกันอยู่บ่อย ๆ ตัวเองเองก็ไม่เคยที่จะปรับตัวให้คุณเลย คุณจึงรู้สึกเกลียดเพื่อนของแฟนคุณมาก ๆ แล้วบางครั้งคุณก็พลอยรู้สึกเกลียดแฟนคุณไปด้วยที่ทำไมไม่เคยขัดใจเพื่อนเลยสักครั้งแต่ทีกับคุณเขาพร้อมขัดใจทุกอย่าง ผู้หญิงที่คิดจะสร้างครอบครัวควรกับเขาควรจะทำยังไงดีคะ

รูป ระแวง
โดย: ระแวง
ตั้งเมื่อ: 27 มิ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ผู้หญิงหลายคนคิดอย่างไรผู้ชายติดเพื่อน

ไม่เกิน 800 ตัวอักษร

รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon

7 บวก 5 ได้เท่าไหร่ กรอกตัวเลขลงในช่องนี้  
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 83 โดย: ultraแมวแอบกินปลากระป๋อง เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คนแบบนี้อย่าไปจริงจังมาก เพราะยังไม่มีความพร้อมที่จะรักและดูแลใครได้ ถ้าคบก็แค่เอาไว้แก้อารมณ์อยากเฉยๆ คนแบบนี้ยังแยกแยะบริหารจัดการชีวิตไม่ได้

IP IP: 180.183.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 โดย: เกินไปก็ไม่ไหวนะ เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

รักเพื่อนก็ดีนะ แต่ถ้าขนาดที่คุณพูดก็เกินไป ถ้าเป็นครอบครัวแล้วยังเป็นแบบนี้ ..คุณคิดว่ารับไหวมั๊ย ขนาดเป็นแฟนยังไม่แคร์เราเลย ก็ไม่ต้องถึงกับต้องตัดขาดเพื่อนหรอก แต่ให้น้อยกว่าที่เป็นนสักนิด เพื่อนก็เจอแบบนี้ สุดท้ายก็ไปไม่รอด :em05:

IP IP: 180.183.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 โดย: ควาย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ของเพื่อนผมดีกว่า มิงจะออกไปเจอเพื่อนได้ ก้อต่อเมื่อกูจะออกไปเที่ยวกับเพื่อนกุเท่านั้น แม่มเอ้ย แด.. เหล้ากลับมาเหนื่อยๆ มีแต่ปัญหา อันนี้เปนคำพูดของผู้หญิงนะคับ

IP IP: 110.77.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 โดย: ควาย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ของเพื่อนผมดีกว่า มิงจะออกไปเจอเพื่อนได้ ก้อต่อเมื่อกูจะออกไปเที่ยวกับเพื่อนกุเท่านั้น แม่มเอ้ย แด.. เหล้ากลับมาเหนื่อยๆ มีแต่ปัญหา อันนี้เปนคำพูดของผู้หญิงนะคับ

IP IP: 110.77.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 โดย: เบื่อ เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ตกลงคุณจะมาเป็นเมียหรือเป็นแม่กันแน่ ผมเลือกเพื่อน 100% เพื่อนรู้จักกันมาเป็น 10 ปีแต่กับแฟนเพิ่งมารู้จักกันไม่นาน อยู่กับเพื่อนแล้วสบายใจเพราะเพื่อนไม่เคยสร้างปัญหาให้ปวดหัวและไม่คิดที่จะบังคับให้ทำในสิ่งที่ไม่อยากทำ ถ้าไม่พอใจก็เลิกไปซะ ผู้หญิงเยอะแยะหาใหม่ได้แต่เพื่อนที่รู้ใจนี่หาใหม่ไม่ได้แล้ว

IP IP: 118.173.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 โดย: annyta001 เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ก็คิดว่าอยู่กับเพื่อนๆบ้าง เพราะเราก็เป็นติดเพื่อน :em15: :em15:

IP IP: 115.87.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 โดย: poneev เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คนที่ตั้งกระทู้ยังดีที่ไม่มีลูกด้วยกัน สามีเราทั้งติดเพื่อนที่ทำงาน กินเหล้า ติดเกมส์ แถมเวลาไปเที่ยวไหนก็ไม่บอกสักคำ
เขาไม่มีเวลาให้กับคำว่าครอบครัวเลยจริง ๆ เราเองก็ไม่รู้จะทำไงดี ก็ปล่อยไปตามยถากรรม

IP IP: 58.9.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 โดย: kamibman เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

สำหรับความคิดของเราในฐานะ ผู้หญิงคนหนึ่งน่ะ ถ้าแฟนเราติดเพื่อนมาก เราก็คงน้อยใจมาก เพราะในเมื่อเธอเรียกชั้นว่าแฟน มันย่อมสำคัญไม่น้อย ถ้าจะตามใจเพื่อนก็ช่วยดูสาระสำคัญของเรื่องที่จะตามใจ แล้วมาปรึกษาเราก่อนก็โอเคน่ะ แต่ถ้าไม่เห็นเราอยู่ในสายตาล่ะก็ มีเรื่องแน่ หรือไม่ก็ไปหาแฟนใหม่ที่พร้อมยอมรับสิ่งที่เธอเป็นได้ ผู้หญิงทุกคนก็อยากเป็นคนสำคัญของเธอทั้งนั้น ในเมื่อเธอไม่ไห้ความสำคัญ ก็ไม่จำเป็นต้องมาเรียกว่าแฟน

IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 โดย: รุ่งอรุโณทัย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ถ้าเป็นแค่แฟนกัน ยังไม่แต่งงานปล่อยเขาไปเถอะ แต่ก็หาโอกาสรู้จักกลุ่มเพื่อนเขาด้วยนะ อนาคตมีประโยชน์ 5555

IP IP: 61.10.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 โดย: kamibman เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คห ที่ 73 คุณเคยมีแฟนป่ะ แล้วเคยน้อยใจแฟนใหม ถ้าไม่เคยแฟนคุณคงจะตามใจคุณทุกเรื่อง แต่อย่าลืมน่ะว่าผู้ ญ บางคนมีความอดทนน้อย ระวังแฟนคุณจะมีกิ๊กเพราะคุณเอาแต่ใจตัวเองมากๆๆๆๆ ไม่มีเหตุผล โตจนเป็น คอวอยอ ล่ะ :em32:

IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 โดย: stskyliner เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

หรืออยากให้แฟนติดกิ๊กติกเมียน้อยละครับ
ทำไมผู้หญิงต้องทำตัวเป็นอาร์ตตัวแม่ จะครอบครองควบคุม ทุกอย่งาที่ผู้ชายทำด้วยฟระ ไม่เข้าใจ ถามกันตรงๆเลย อยากให้ติดเพือนหรืออยากให้ติดกิ๊ก ติดเมียน้อย เอาให้เคลียร์ไปเลย

IP IP: 125.27.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 โดย: kiat8100 เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คิดอย่างไรก็คิดได้ใช่ไหมครับ
แต่จะคิดจับหัวใจใครยอมหรือ
เขาไม่พร้อมจึงไม่ยอมให้ผูกมือ
ต้องคุยซื่อเปิดใจกันสองคน
ถ้าตกลงกันนั้นมันไม่ได้
อย่าเสียใจถอยออกมาสักหน
ชายยังมีดีหล่อเหลือหลายคน
พบได้ชนรับไว้ปันใจคุณ....

( ถ้านั่งจับเข่าคุย แล้วไม่ได้ผล อย่าเสียเวลากับเขาครับ..เพราะเวลามันก็ไม่รอเราเหมือนกันนะ แยกตัว ไม่หาใหม่ ที่ดีกว่าเลยครับ )
สนับสนุน ขอให้ได้พบคู่ที่เหมาะสมครับ

IP IP: 183.89.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 โดย: costin เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ต้องเข้าใจนะครับผู้ชายแฟนก็สำคัญมาก ตอนยังนอนอยู่โรงพยาบาลก็เห็นจะมีแต่แฟนนี่แหละครับคอยดูแล :em01:

IP IP: 223.207.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 โดย: costin เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ต้องเข้าใจนะครับผู้ชายเรื่องเพื่อนเรื่องใหญ่ ตายไปก็เห็นจะมีแต่เพื่อนนี่แหละครับที่ยกโลงศพ
ปล.อย่าด่านะ ความคิดคนไม่เหมือนกัน :em01:

IP IP: 223.207.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 โดย: Liltle monkey เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

แฟนกูโพสป่าววะเนี๊ย เรื่องแบบนี้เพิ่งเกิดกะผมมาครับ

ขอโทษนะ คุยกัน ปรับความเข้าใจกัน เป็นทางออกที่ดีที่สุด ทุกอย่างมีทางออก ถ้าคุณยังรักแฟน :em01: :em01: :em01: :em01: :em01:

IP IP: 110.171.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 โดย: pop เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

เวลาเลิกกัน
ผู้หญิง : เราเลิกกันเถอะ
เพื่อน : เฮ้ย ไม่เป็นไร มึงยังมีกู อย่าเสียใจ

IP IP: 180.183.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 โดย: noo เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

แฟนเก่าเราติดเพื่อนมาก มีพฤติกรรมเหมือนกระทู้ทุกอย่าง เราทนมากว่าสี่ปี เพราะแฟนติดเพื่อน เพื่อนแฟนชอบเที่ยว ชอบส่งเสริมแฟนให้มีเด็ก.. เคยทะเลาะกันบ่อยมาก จนทนไม่ได้เราเลยทิ้งเค้าไป บ้านแฟนมีกิจการส่วนตัว ลูกทุกคนต้องช่วยกัน แต่แฟนมัวแต่เที่ยว ไม่สนใจคนที่บ้าน เคยหวังไว้ว่าเค้าจะเปลี่ยนตัวเองได้ แต่..เลิกกับแฟนคนนี้มา 6 ปี แฟนแต่งงานมีลูกมีภรรยาไปแล้ว(ภรรยาของแฟนเก่าเราหน้าตาดี สวย ใจกว้างเรื่องเที่ยว กิน รับได้) แต่ทุกวันนี้ เค้าก็ยังเหมือนเดิม ติดเพื่อน เที่ยว กินเหล้า จนตอนนี้เท่าที่ทราบมา ผู้หญิงเริ่มจะทนไม่ได้แล้ว ... เวลาไม่ได้ทำให้คนเปลี่ยน ไม่ควรที่จะเสียเวลาคบคนแบบนี้ เพราะปัจจุบันเราก็มีคนดีๆที่เค้าดูแลเรา ต่างจากแฟนเก่าราวสวรรค์กับนรกเลยทีเดียว ฮ่าๆๆ :em10:

IP IP: 180.180.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 โดย: ขอออกความคิดบ้าง เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าเค้าทำแบบนั้นกับคุณ คุณก็แค้า ทำแบบเดียวกันอย่างที่เค้าทำ
เค้ารักเพื่อน เราก็มีเพื่อน กลับไปหาเพื่อนหาความสุขใส่ตัวซะบ้าง เที่ยวเหมือนที่เคยเที่ยว ทำทุกอย่างอย่างที่เคยทำ(ก่อนจะคบกับแฟน)
ในเมื่อเค้าคิดว่าการที่เรายอมเปลี่ยน ตัวเพื่อเค้าไม่มีความหมาย ก็อย่าเปลี่ยนเลยค่ะ
เพราะการที่คุณเปลี่ยนแปลงตัวเองเท่าไรแต่ไม่มีใครเห็นคุณค่า และฉันเชื่อว่าวันนึงเค้าจะคิดได้ว่า สิ่งที่คุณเคยทำเพื่อเค้าคุณพยายามแค่ไหนแต่ในทางกลับกันเค้าไม่ได้ทำอารายเพื่อนคุณเลย
ถึงเวลานั้นกลับมาคุยกันสักครั้งว่าจะไปต่อรึว่าจะจบกันตรงนี้ ทุกอย่างมีทางออกแน่นอนค่ะ

IP IP: 182.53.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 โดย: valentineZio เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ใช้เหตุผลคุยกัน บางครั้งก็ยอมๆ กันบ้าง
ชีวิตคู่จะได้มีความสุข
ไม่ใช่จะเอาแต่ใจ
เพราะถ้าคุณเอาแต่ใจมาก แต่แฟนคุณก็รักคุณมาก
คุณก็ทิ้งเขาไปเถอะ สงสารเขา

แฟนไม่ใช่ลูกจะได้ออกไปหาเพื่อนไม่ได้
อย่าทำตัวมาเป็นแม่ เป็นเหอะเป็นแค่แฟน
ความสำคัญมันต่างกัน จะให้สำคัญทุกเรื่องในชีวิตเป็นไปไม่ได้
ถ้าใครทำได้โดยคนรักคือทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิต คนคนนั้นเป็นทุกข์

IP IP: 180.183.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 โดย: 000 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เลิก

IP IP: 182.53.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

งอนค่ะ แฟนเราก็เป็น เราก็งอน แต่ไม่โวยวาย ได้แต่เงียบ แล้วพอเค้าสังเกตได้ เค้ามาถาม ก็ค่อยบอกไปว่าน้อยใจ แต่อย่าไปตีโพยตีพายรุนแรงค่ะ มันจะกลายเป็นทะเลาะกัน งอนแค่พอน่ารัก เอาแค่เศร้านิด ๆ หน่อย ๆ แค่นั้นเค้าก็เข้าใจแล้วหละค่ะ

IP IP: 223.206.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 โดย: คนอ่ะนะ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

จริงค่ะเห็นด้วยฉันเลิกกับแฟนฉันเพราะว่าเค้าไม่มีเวลาให้ชอบไปนูนมานนี้โดยที่เราเป็นตัวอะไรนอทุกวันนี้

IP IP: 192.168.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 โดย: kelberos2 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

:em08:

IP IP: 125.24.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 โดย: kelberos2 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

:em03:

IP IP: 125.24.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 โดย: อิครึอายาครึ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

อยากให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ ผมในฐานะที่เจอเหตุการณ์คล้ายๆกัยคุณ เพราะแฟนของเพื่อนผม มักจะทะเลาะกับเพื่อนผมเวลาพวกผมชวนมันออกมาเที่ยว พวกผมก็เกลียดแฟนของมันเช่นกัน ที่ต้องคอยสร้างปัญหา ก่อนหน้าที่เพื่อนผมมันจะมีแฟน มันก็เฮฮากับพวกผมปกติ พอมันมีแฟน แฟนมันกลับหาเรื่องทะเลาะสร้างปัญหา ไม่พอใจทุกครั้งที่เพื่อนผมมาปาร์ตี้กัน เลิกกันซะเถอะ อยู่ไปก็มีแต่คนแช่งให้เลิก ถ้าคุณทำแบบนี้

IP IP: 124.122.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 โดย: อิครึอายาครึ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

อยากให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ ผมในฐานะที่เจอเหตุการณ์คล้ายๆกัยคุณ เพราะแฟนของเพื่อนผม มักจะทะเลาะกับเพื่อนผมเวลาพวกผมชวนมันออกมาเที่ยว พวกผมก็เกลียดแฟนของมันเช่นกัน ที่ต้องคอยสร้างปัญหา ก่อนหน้าที่เพื่อนผมมันจะมีแฟน มันก็เฮฮากับพวกผมปกติ พอมันมีแฟน แฟนมันกลับหาเรื่องทะเลาะสร้างปัญหา ไม่พอใจทุกครั้งที่เพื่อนผมมาปาร์ตี้กัน เลิกกันซะเถอะ อยู่ไปก็มีแต่คนแช่งให้เลิก ถ้าคุณทำแบบนี้

IP IP: 124.122.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 โดย: คนหนึ่ง เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ทำไมพวกการเมืองมันบ้าจัง ดูหัวข้อด้วย
เอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวทุกอัน
งี่เง่า

IP IP: 14.207.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 โดย: ekia เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ติดเพื่อนดีกว่าติดเด็กเอาะๆ

IP IP: 223.206.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 โดย: นโปเลียน เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

กรุณาเอาใจเขามาใส่ใจเรา หากคุณเป็นผู้หญิงอย่างเช่นคุณเจ้าของกระทู้คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร ??
...เจ้าของกระทู้เขาอยากปรึกษา ที่หลายๆความเห็นโพสต์นั้น นั่นคือความเห็นแล้วหรือ ที่เที่ยวไปด่าเขา ไร้สาระ ประเทศชาติเจริญเพราะความคิดเห็นแบบชุ่ยๆๆนะครับ

IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 โดย: นโปเลียน เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

กรุณาเอาใจเขามาใส่ใจเรา หากคุณเป็นผู้หญิงอย่างเช่นคุณเจ้าของกระทู้คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร ??
...เจ้าของกระทู้เขาอยากปรึกษา ที่หลายๆความเห็นโพสต์นั้น นั่นคือความเห็นแล้วหรือ ที่เที่ยวไปด่าเขา ไร้สาระ ประเทศชาติเจริญเพราะความคิดเห็นแบบชุ่ยๆๆนะครับ

IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 โดย: s1s2r3r4 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ให้ไปอยู่กับเพื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :em04: :em04:

IP IP: 183.89.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 โดย: s1s2r3r4 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ให้ไปอยู่กับเพื่อนๆๆ :em04: :em04:

IP IP: 183.89.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 โดย: 123 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าบริสุทธิ์ใจก้อไปด้วยกัน แต่ถ้าไม่ให้ไปก้อสงสัยไว้เลย มันมีทั้งกินเหล้า เคล้านารี ติดยา ไปตีหม้อ ไปมีกิ๊ก ฯลฯ ยังไงควรแบ่งเวลาให้ถูกเพื่อนกะแฟน

IP IP: 58.9.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 โดย: yoshi เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

เลิก!!!!!

IP IP: 124.121.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 โดย: xSUNx เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

่คิดมากครับ เขาไปกับเพื่อนก็ดีแล้ว ดีกว่้าไปกับสาวๆ

IP IP: 27.130.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 โดย: เคลียให้ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

คนทีมีปัญหา่น่ะตัวคุณไม่ใช่แฟน ผมมั่นใจว่าแฟนคุณก็พร้อมที่จะพาคุณไปด้วย แต่ตัวคุณมันงี่เง่าไม่ยอมไปเอง แล้วคุณจะมางอแงเนี่ย ผมว่าไม่ใช่ละ ตัวคุณต่างหากที่ไม่ปรับตัว ว่ากันตามจริง เพื่อนสำคัญที่สุด เพราะมนุษเป็นสัตว์สังคม

IP IP: 124.120.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 โดย: ตี๋ใหญ่ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ใช่ครับเอาเพื่อนแฟนเป็นเพื่อนไปเลยปัญหาจบ

IP IP: 180.183.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 โดย: แพท เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ก็ต้องคุยกะแฟนคุนค่ะ ว่าจะแบ่งเวลายังไง
หรือไม่คุณก็เข้าร่วมก๊วนไปไหนไปกันกะเพื่อนเค้ากะแฟนคุนไปเลย

IP IP: 200.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 โดย: LeSls เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ไม่ชอบเหมือนกันผู้ชายที่ติดเพื่อน
--เจอมาแบบว่า ตัวเองติดแต่ไม่ยอมให้เราติด แอบอึนๆมึนๆงงๆนิดหน่อย :em22:

IP IP: 125.25.238.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th