ผู้หญิงหลายคนคิดอย่างไรผู้ชายติดเพื่อน หมวด » Women » เรื่องที่สาวๆสนใจ » ผู้หญิงหลายคนคิดอย่างไรผู้ชายติดเพื่อน

ถ้าคุณกับแฟนรักกันมาก แต่แฟนคุณก็รักเพื่อนมากเหมือนกัน ถึงขึ้นที่ว่าเพื่อนชวนไปไหนก็ไม่เคยที่จะปฏิเสธเลยสักครั้ง จนเป็นสาเหตุให้คุณน้อยใจเขาแล้วก็พาลทะเลาะกันอยู่บ่อย ๆ ตัวเองเองก็ไม่เคยที่จะปรับตัวให้คุณเลย คุณจึงรู้สึกเกลียดเพื่อนของแฟนคุณมาก ๆ แล้วบางครั้งคุณก็พลอยรู้สึกเกลียดแฟนคุณไปด้วยที่ทำไมไม่เคยขัดใจเพื่อนเลยสักครั้งแต่ทีกับคุณเขาพร้อมขัดใจทุกอย่าง ผู้หญิงที่คิดจะสร้างครอบครัวควรกับเขาควรจะทำยังไงดีคะ

รูป ระแวง
โดย: ระแวง
ตั้งเมื่อ: 27 มิ.ย. 11
แท็ก: -
กระทู้นี้ให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 83 โดย: ultraแมวแอบกินปลากระป๋อง เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คนแบบนี้อย่าไปจริงจังมาก เพราะยังไม่มีความพร้อมที่จะรักและดูแลใครได้ ถ้าคบก็แค่เอาไว้แก้อารมณ์อยากเฉยๆ คนแบบนี้ยังแยกแยะบริหารจัดการชีวิตไม่ได้

IP IP: 180.183.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 โดย: เกินไปก็ไม่ไหวนะ เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

รักเพื่อนก็ดีนะ แต่ถ้าขนาดที่คุณพูดก็เกินไป ถ้าเป็นครอบครัวแล้วยังเป็นแบบนี้ ..คุณคิดว่ารับไหวมั๊ย ขนาดเป็นแฟนยังไม่แคร์เราเลย ก็ไม่ต้องถึงกับต้องตัดขาดเพื่อนหรอก แต่ให้น้อยกว่าที่เป็นนสักนิด เพื่อนก็เจอแบบนี้ สุดท้ายก็ไปไม่รอด :em05:

IP IP: 180.183.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 โดย: ควาย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ของเพื่อนผมดีกว่า มิงจะออกไปเจอเพื่อนได้ ก้อต่อเมื่อกูจะออกไปเที่ยวกับเพื่อนกุเท่านั้น แม่มเอ้ย แด.. เหล้ากลับมาเหนื่อยๆ มีแต่ปัญหา อันนี้เปนคำพูดของผู้หญิงนะคับ

IP IP: 110.77.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 โดย: ควาย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ของเพื่อนผมดีกว่า มิงจะออกไปเจอเพื่อนได้ ก้อต่อเมื่อกูจะออกไปเที่ยวกับเพื่อนกุเท่านั้น แม่มเอ้ย แด.. เหล้ากลับมาเหนื่อยๆ มีแต่ปัญหา อันนี้เปนคำพูดของผู้หญิงนะคับ

IP IP: 110.77.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 โดย: เบื่อ เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ตกลงคุณจะมาเป็นเมียหรือเป็นแม่กันแน่ ผมเลือกเพื่อน 100% เพื่อนรู้จักกันมาเป็น 10 ปีแต่กับแฟนเพิ่งมารู้จักกันไม่นาน อยู่กับเพื่อนแล้วสบายใจเพราะเพื่อนไม่เคยสร้างปัญหาให้ปวดหัวและไม่คิดที่จะบังคับให้ทำในสิ่งที่ไม่อยากทำ ถ้าไม่พอใจก็เลิกไปซะ ผู้หญิงเยอะแยะหาใหม่ได้แต่เพื่อนที่รู้ใจนี่หาใหม่ไม่ได้แล้ว

IP IP: 118.173.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 โดย: annyta001 เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ก็คิดว่าอยู่กับเพื่อนๆบ้าง เพราะเราก็เป็นติดเพื่อน :em15: :em15:

IP IP: 115.87.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 โดย: poneev เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คนที่ตั้งกระทู้ยังดีที่ไม่มีลูกด้วยกัน สามีเราทั้งติดเพื่อนที่ทำงาน กินเหล้า ติดเกมส์ แถมเวลาไปเที่ยวไหนก็ไม่บอกสักคำ
เขาไม่มีเวลาให้กับคำว่าครอบครัวเลยจริง ๆ เราเองก็ไม่รู้จะทำไงดี ก็ปล่อยไปตามยถากรรม

IP IP: 58.9.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 โดย: kamibman เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

สำหรับความคิดของเราในฐานะ ผู้หญิงคนหนึ่งน่ะ ถ้าแฟนเราติดเพื่อนมาก เราก็คงน้อยใจมาก เพราะในเมื่อเธอเรียกชั้นว่าแฟน มันย่อมสำคัญไม่น้อย ถ้าจะตามใจเพื่อนก็ช่วยดูสาระสำคัญของเรื่องที่จะตามใจ แล้วมาปรึกษาเราก่อนก็โอเคน่ะ แต่ถ้าไม่เห็นเราอยู่ในสายตาล่ะก็ มีเรื่องแน่ หรือไม่ก็ไปหาแฟนใหม่ที่พร้อมยอมรับสิ่งที่เธอเป็นได้ ผู้หญิงทุกคนก็อยากเป็นคนสำคัญของเธอทั้งนั้น ในเมื่อเธอไม่ไห้ความสำคัญ ก็ไม่จำเป็นต้องมาเรียกว่าแฟน

IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 โดย: รุ่งอรุโณทัย เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ถ้าเป็นแค่แฟนกัน ยังไม่แต่งงานปล่อยเขาไปเถอะ แต่ก็หาโอกาสรู้จักกลุ่มเพื่อนเขาด้วยนะ อนาคตมีประโยชน์ 5555

IP IP: 61.10.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 โดย: kamibman เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คห ที่ 73 คุณเคยมีแฟนป่ะ แล้วเคยน้อยใจแฟนใหม ถ้าไม่เคยแฟนคุณคงจะตามใจคุณทุกเรื่อง แต่อย่าลืมน่ะว่าผู้ ญ บางคนมีความอดทนน้อย ระวังแฟนคุณจะมีกิ๊กเพราะคุณเอาแต่ใจตัวเองมากๆๆๆๆ ไม่มีเหตุผล โตจนเป็น คอวอยอ ล่ะ :em32:

IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 โดย: stskyliner เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

หรืออยากให้แฟนติดกิ๊กติกเมียน้อยละครับ
ทำไมผู้หญิงต้องทำตัวเป็นอาร์ตตัวแม่ จะครอบครองควบคุม ทุกอย่งาที่ผู้ชายทำด้วยฟระ ไม่เข้าใจ ถามกันตรงๆเลย อยากให้ติดเพือนหรืออยากให้ติดกิ๊ก ติดเมียน้อย เอาให้เคลียร์ไปเลย

IP IP: 125.27.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 โดย: kiat8100 เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

คิดอย่างไรก็คิดได้ใช่ไหมครับ
แต่จะคิดจับหัวใจใครยอมหรือ
เขาไม่พร้อมจึงไม่ยอมให้ผูกมือ
ต้องคุยซื่อเปิดใจกันสองคน
ถ้าตกลงกันนั้นมันไม่ได้
อย่าเสียใจถอยออกมาสักหน
ชายยังมีดีหล่อเหลือหลายคน
พบได้ชนรับไว้ปันใจคุณ....

( ถ้านั่งจับเข่าคุย แล้วไม่ได้ผล อย่าเสียเวลากับเขาครับ..เพราะเวลามันก็ไม่รอเราเหมือนกันนะ แยกตัว ไม่หาใหม่ ที่ดีกว่าเลยครับ )
สนับสนุน ขอให้ได้พบคู่ที่เหมาะสมครับ

IP IP: 183.89.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 โดย: costin เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ต้องเข้าใจนะครับผู้ชายแฟนก็สำคัญมาก ตอนยังนอนอยู่โรงพยาบาลก็เห็นจะมีแต่แฟนนี่แหละครับคอยดูแล :em01:

IP IP: 223.207.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 โดย: costin เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

ต้องเข้าใจนะครับผู้ชายเรื่องเพื่อนเรื่องใหญ่ ตายไปก็เห็นจะมีแต่เพื่อนนี่แหละครับที่ยกโลงศพ
ปล.อย่าด่านะ ความคิดคนไม่เหมือนกัน :em01:

IP IP: 223.207.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 โดย: Liltle monkey เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

แฟนกูโพสป่าววะเนี๊ย เรื่องแบบนี้เพิ่งเกิดกะผมมาครับ

ขอโทษนะ คุยกัน ปรับความเข้าใจกัน เป็นทางออกที่ดีที่สุด ทุกอย่างมีทางออก ถ้าคุณยังรักแฟน :em01: :em01: :em01: :em01: :em01:

IP IP: 110.171.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 โดย: pop เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

เวลาเลิกกัน
ผู้หญิง : เราเลิกกันเถอะ
เพื่อน : เฮ้ย ไม่เป็นไร มึงยังมีกู อย่าเสียใจ

IP IP: 180.183.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 โดย: noo เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11

แฟนเก่าเราติดเพื่อนมาก มีพฤติกรรมเหมือนกระทู้ทุกอย่าง เราทนมากว่าสี่ปี เพราะแฟนติดเพื่อน เพื่อนแฟนชอบเที่ยว ชอบส่งเสริมแฟนให้มีเด็ก.. เคยทะเลาะกันบ่อยมาก จนทนไม่ได้เราเลยทิ้งเค้าไป บ้านแฟนมีกิจการส่วนตัว ลูกทุกคนต้องช่วยกัน แต่แฟนมัวแต่เที่ยว ไม่สนใจคนที่บ้าน เคยหวังไว้ว่าเค้าจะเปลี่ยนตัวเองได้ แต่..เลิกกับแฟนคนนี้มา 6 ปี แฟนแต่งงานมีลูกมีภรรยาไปแล้ว(ภรรยาของแฟนเก่าเราหน้าตาดี สวย ใจกว้างเรื่องเที่ยว กิน รับได้) แต่ทุกวันนี้ เค้าก็ยังเหมือนเดิม ติดเพื่อน เที่ยว กินเหล้า จนตอนนี้เท่าที่ทราบมา ผู้หญิงเริ่มจะทนไม่ได้แล้ว ... เวลาไม่ได้ทำให้คนเปลี่ยน ไม่ควรที่จะเสียเวลาคบคนแบบนี้ เพราะปัจจุบันเราก็มีคนดีๆที่เค้าดูแลเรา ต่างจากแฟนเก่าราวสวรรค์กับนรกเลยทีเดียว ฮ่าๆๆ :em10:

IP IP: 180.180.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 โดย: ขอออกความคิดบ้าง เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าเค้าทำแบบนั้นกับคุณ คุณก็แค้า ทำแบบเดียวกันอย่างที่เค้าทำ
เค้ารักเพื่อน เราก็มีเพื่อน กลับไปหาเพื่อนหาความสุขใส่ตัวซะบ้าง เที่ยวเหมือนที่เคยเที่ยว ทำทุกอย่างอย่างที่เคยทำ(ก่อนจะคบกับแฟน)
ในเมื่อเค้าคิดว่าการที่เรายอมเปลี่ยน ตัวเพื่อเค้าไม่มีความหมาย ก็อย่าเปลี่ยนเลยค่ะ
เพราะการที่คุณเปลี่ยนแปลงตัวเองเท่าไรแต่ไม่มีใครเห็นคุณค่า และฉันเชื่อว่าวันนึงเค้าจะคิดได้ว่า สิ่งที่คุณเคยทำเพื่อเค้าคุณพยายามแค่ไหนแต่ในทางกลับกันเค้าไม่ได้ทำอารายเพื่อนคุณเลย
ถึงเวลานั้นกลับมาคุยกันสักครั้งว่าจะไปต่อรึว่าจะจบกันตรงนี้ ทุกอย่างมีทางออกแน่นอนค่ะ

IP IP: 182.53.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 โดย: valentineZio เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ใช้เหตุผลคุยกัน บางครั้งก็ยอมๆ กันบ้าง
ชีวิตคู่จะได้มีความสุข
ไม่ใช่จะเอาแต่ใจ
เพราะถ้าคุณเอาแต่ใจมาก แต่แฟนคุณก็รักคุณมาก
คุณก็ทิ้งเขาไปเถอะ สงสารเขา

แฟนไม่ใช่ลูกจะได้ออกไปหาเพื่อนไม่ได้
อย่าทำตัวมาเป็นแม่ เป็นเหอะเป็นแค่แฟน
ความสำคัญมันต่างกัน จะให้สำคัญทุกเรื่องในชีวิตเป็นไปไม่ได้
ถ้าใครทำได้โดยคนรักคือทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิต คนคนนั้นเป็นทุกข์

IP IP: 180.183.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 โดย: 000 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เลิก

IP IP: 182.53.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

งอนค่ะ แฟนเราก็เป็น เราก็งอน แต่ไม่โวยวาย ได้แต่เงียบ แล้วพอเค้าสังเกตได้ เค้ามาถาม ก็ค่อยบอกไปว่าน้อยใจ แต่อย่าไปตีโพยตีพายรุนแรงค่ะ มันจะกลายเป็นทะเลาะกัน งอนแค่พอน่ารัก เอาแค่เศร้านิด ๆ หน่อย ๆ แค่นั้นเค้าก็เข้าใจแล้วหละค่ะ

IP IP: 223.206.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 โดย: คนอ่ะนะ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

จริงค่ะเห็นด้วยฉันเลิกกับแฟนฉันเพราะว่าเค้าไม่มีเวลาให้ชอบไปนูนมานนี้โดยที่เราเป็นตัวอะไรนอทุกวันนี้

IP IP: 192.168.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 โดย: kelberos2 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

:em08:

IP IP: 125.24.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 โดย: kelberos2 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

:em03:

IP IP: 125.24.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 โดย: อิครึอายาครึ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

อยากให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ ผมในฐานะที่เจอเหตุการณ์คล้ายๆกัยคุณ เพราะแฟนของเพื่อนผม มักจะทะเลาะกับเพื่อนผมเวลาพวกผมชวนมันออกมาเที่ยว พวกผมก็เกลียดแฟนของมันเช่นกัน ที่ต้องคอยสร้างปัญหา ก่อนหน้าที่เพื่อนผมมันจะมีแฟน มันก็เฮฮากับพวกผมปกติ พอมันมีแฟน แฟนมันกลับหาเรื่องทะเลาะสร้างปัญหา ไม่พอใจทุกครั้งที่เพื่อนผมมาปาร์ตี้กัน เลิกกันซะเถอะ อยู่ไปก็มีแต่คนแช่งให้เลิก ถ้าคุณทำแบบนี้

IP IP: 124.122.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 โดย: อิครึอายาครึ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

อยากให้เจ้าของกระทู้รู้ไว้ ผมในฐานะที่เจอเหตุการณ์คล้ายๆกัยคุณ เพราะแฟนของเพื่อนผม มักจะทะเลาะกับเพื่อนผมเวลาพวกผมชวนมันออกมาเที่ยว พวกผมก็เกลียดแฟนของมันเช่นกัน ที่ต้องคอยสร้างปัญหา ก่อนหน้าที่เพื่อนผมมันจะมีแฟน มันก็เฮฮากับพวกผมปกติ พอมันมีแฟน แฟนมันกลับหาเรื่องทะเลาะสร้างปัญหา ไม่พอใจทุกครั้งที่เพื่อนผมมาปาร์ตี้กัน เลิกกันซะเถอะ อยู่ไปก็มีแต่คนแช่งให้เลิก ถ้าคุณทำแบบนี้

IP IP: 124.122.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 โดย: คนหนึ่ง เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ทำไมพวกการเมืองมันบ้าจัง ดูหัวข้อด้วย
เอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวทุกอัน
งี่เง่า

IP IP: 14.207.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 โดย: ekia เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ติดเพื่อนดีกว่าติดเด็กเอาะๆ

IP IP: 223.206.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 โดย: นโปเลียน เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

กรุณาเอาใจเขามาใส่ใจเรา หากคุณเป็นผู้หญิงอย่างเช่นคุณเจ้าของกระทู้คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร ??
...เจ้าของกระทู้เขาอยากปรึกษา ที่หลายๆความเห็นโพสต์นั้น นั่นคือความเห็นแล้วหรือ ที่เที่ยวไปด่าเขา ไร้สาระ ประเทศชาติเจริญเพราะความคิดเห็นแบบชุ่ยๆๆนะครับ

IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 โดย: นโปเลียน เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

กรุณาเอาใจเขามาใส่ใจเรา หากคุณเป็นผู้หญิงอย่างเช่นคุณเจ้าของกระทู้คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร ??
...เจ้าของกระทู้เขาอยากปรึกษา ที่หลายๆความเห็นโพสต์นั้น นั่นคือความเห็นแล้วหรือ ที่เที่ยวไปด่าเขา ไร้สาระ ประเทศชาติเจริญเพราะความคิดเห็นแบบชุ่ยๆๆนะครับ

IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 โดย: s1s2r3r4 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ให้ไปอยู่กับเพื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :em04: :em04:

IP IP: 183.89.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 โดย: s1s2r3r4 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ให้ไปอยู่กับเพื่อนๆๆ :em04: :em04:

IP IP: 183.89.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 โดย: 123 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ถ้าบริสุทธิ์ใจก้อไปด้วยกัน แต่ถ้าไม่ให้ไปก้อสงสัยไว้เลย มันมีทั้งกินเหล้า เคล้านารี ติดยา ไปตีหม้อ ไปมีกิ๊ก ฯลฯ ยังไงควรแบ่งเวลาให้ถูกเพื่อนกะแฟน

IP IP: 58.9.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 โดย: yoshi เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

เลิก!!!!!

IP IP: 124.121.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 โดย: xSUNx เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

่คิดมากครับ เขาไปกับเพื่อนก็ดีแล้ว ดีกว่้าไปกับสาวๆ

IP IP: 27.130.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 โดย: เคลียให้ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

คนทีมีปัญหา่น่ะตัวคุณไม่ใช่แฟน ผมมั่นใจว่าแฟนคุณก็พร้อมที่จะพาคุณไปด้วย แต่ตัวคุณมันงี่เง่าไม่ยอมไปเอง แล้วคุณจะมางอแงเนี่ย ผมว่าไม่ใช่ละ ตัวคุณต่างหากที่ไม่ปรับตัว ว่ากันตามจริง เพื่อนสำคัญที่สุด เพราะมนุษเป็นสัตว์สังคม

IP IP: 124.120.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 โดย: ตี๋ใหญ่ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ใช่ครับเอาเพื่อนแฟนเป็นเพื่อนไปเลยปัญหาจบ

IP IP: 180.183.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 โดย: แพท เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ก็ต้องคุยกะแฟนคุนค่ะ ว่าจะแบ่งเวลายังไง
หรือไม่คุณก็เข้าร่วมก๊วนไปไหนไปกันกะเพื่อนเค้ากะแฟนคุนไปเลย

IP IP: 200.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 โดย: LeSls เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 11

ไม่ชอบเหมือนกันผู้ชายที่ติดเพื่อน
--เจอมาแบบว่า ตัวเองติดแต่ไม่ยอมให้เราติด แอบอึนๆมึนๆงงๆนิดหน่อย :em22:

IP IP: 125.25.238.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th