ไปร้อยไหมมา.. มาแชร์ประสบการณ์กัน หมวด » Women » เรื่องที่สาวๆสนใจ » ไปร้อยไหมมา.. มาแชร์ประสบการณ์กัน

มีอยู่วันนึง.. ตู๋ไปซื้อคูปองส่วนลดมาจากเว็บไซต์หนึ่ง ของ คลีนิคความงามย่านบางกะปิ เค้าจัดโปรโมชั่น ร้อยไหม 6 เส้น ในราคา 1,999 บาท.. ราคานี้ ไม่ซื้อไว้ ไม่ได้แล้วจริงๆ 

คือหลังจากศึกษา ตื้น ลึก หนา บาง ของไหม ว่าใช้ไหมอะไร ร้อยยังไง ผลกระทบ หรืออันตรายที่จะเกิดขึ้น.. จึงสรุปว่า.. ทำวะ!! 

ร้อยจมูกไปเลย.. จริงๆ แล้ว ตู๋ก็ไม่ได้แบนจนน่าเกลียด แต่ด้วยความอยากรู้ อยากสวย ก็ขอลองทำซะหน่อย ตู๋ถามคุณหมอแล้วว่า ไหมที่ใช้้เป็นไหม PDO ซึ้งขนาดจะประมาณเส้นผมหนาๆ ของเรานี่แหละ และเป็นไหมที่เค้าใช้ในการผ่าตัดหัวใจ ซึ่งผ่าน อย. แล้ว ผลกระทบจึงน้อย

แต่สิ่งที่เราต้องมากังวล ไม่ใช่เรื่องไหมค่ะ แต่เป็นฝีมือหมอมากกว่า เค้าบอกว่า ทำเป็นเทคนิค 4D .. ตู๋ก็ งง เว้ย ยังไงวะ 4D ถามไป ถามมา ก็ประมาณว่า เป็นการใช้คำให้มันสวยหรูเท่านั้นแหละค่ะ ก็ร้อยเหมือนสถาบันเสริมความงามทั่วๆ ไป 

ก่อนทำ เค้าจะให้โปะยาชา ประมาณ 1 ชม.ครึ่ง ตู๋ก็แปลกใจนะ ทำไมไม่เป็นการฉีดยาชาไปเลย อันนี้ไม่ได้ถาม

ZZZzzzz (หลับรอ) พอถึงเวลา เจ้าหน้าที่ก็มาปลุก ให้ขึ้นเขียงได้แล้ว 555 (อันนี้พูดเอง) ตอนแรก ตู๋ก็นึกว่า หมอจะมาดู มาคุย มาให้คำแนะนำก่อน แต่เปล่าเลยค่ะ หมอบอกให้นั่งเก้าอี้เค้งเลย

จุดนี้เสียดาย หมอเหมือนรีบ ตู๋เลยไม่ได้ถ่าย Before ไว้ก่อนอ่ะ ได้แต่ขุดรูปเก่าๆ มา ที่จะหันด้านข้างมากที่สุดละ 

พอหมอจิ้มเข็มแรก ก็เสียวๆ ค่ะ แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ เสียบเข้าไปทางปลายจมูก แล้วหมอจะดึงๆ ดั้ง เหมือนนำทางไหมนั่นแหละค่ะ เข็ม2 เข็ม3 ผ่านไป เข็ม4 เริ่มเจ็บแล้วว่ะ >o< แต่เจ็บตรงดั้งนะคะ ปลายจมูกไม่เจ็บ คงเพราะยาชาโปะไม่ถึงดั้งมั้ง เข็ม5 เข็ม6 ก็สะท้านนิดๆ แต่ก็ทนได้ สรุป ใช้เวลาประมาณ 15 นาที!! 

จบกระบวนความร้อยไหม .. ปรากฎ .. ปลายจมูกสั้นไปเลย คงเพราะบวมเข็ม คุณหมอไม่รอช้า.. จึงกล่าวแนะนำว่า "ฉีดฟิลเลอร์" มั้ยครับ ตู๋ก็นึก.. นั่นง่ะ ขายพ่วงตามสเต็ป แต่ดูสภาพแล้วก็นะ.. ไหนๆ ก็มาแล้ว หลงเป็นเหยื่อให้เค้าหน่อยละกัน.. (555+ ก็รู้ตัวนี่หว่า) จึงทำการฉีดฟิลเลอร์ปลายจมูก ให้มันมีจงอย ออกมาหน่อย โดยฉีดไป 0.3 ยูนิต (0.1 = 1,300 บาท) งานนี้โดนเพิ่มเติมไปอีก 3,990 บาท 

ผลที่ได้ ตอนทำเสร็จใหม่ๆ มันสวยว่ะ!! บวมสวยเชียะ 555 ^o^"  

รูปบนซ้ายเป็น Before ค่ะ               ส่วนบนขวาเป็น After  

รูปล่างซ้าย ร้อยไหมอย่างเดียว (จมูกดูสันเป็นคม)
รูปล่างกลาง ฉีดฟิลเลอร์ปลายจมูกแล้ว (จงอยจมูกยาวขึ้นแล้ว สวยเชียว)
รูปล่างขวา ผ่านไป 3 วันแล้วค่ะ (หายบวมแล้ว ไม่ต่างจากก่อนทำเท่าไหร่เลย แต่ความคมยังคงอยู่นิดนึง ส่วนปลายจมูก กลมเลย ความแหลมหายไป ^.^")

หมอบอกว่า กว่าเนื้อเยื่อเราจะเกาะไหม จะใช้เวลาประมาณ 2 เดือนค่ะ แต่ก็จะไม่ต่างจากเดิมมากนักนะ ตู๋ก็ถามหมอว่า มีข้อห้ามอะไรมั้ยคะ? ห้ามกิน ห้ามดื่มเหล้าอะไรรึป่าว.. หมอบอก "ไม่เกี่ยว" ค่ะ 

ใครคิดจะไปทำก็ศึกษาหาข้อมูลดีๆ นะคะ ไหมมีหลายแบบค่ะ และอย่างที่บอก.. บางที ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ไหม แต่อยู่ที่ฝีมือหมอมากกว่า

ระดับความพอใจ ถ้าเต็ม 10 ตู๋ให้แค่ 5 ค่ะ เพราะไม่รู้สึกเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ ไม่รู้ว่า เพราะมันได้แค่นี้ หรือเพราะเนื้อเยื่อยังไม่เกาะไหม 

มีน้องมาถามว่า ทำไมไม่ไปใส่ซิลลิโคนแท่งไปเลย.. เก็บเงินอีกนิดนึง.. บอกได้คำเดียว.. "กลัวอ่ะ" กลัวไม่สวยแล้วต้องไปผ่าซ่อมใหม่ >o< 

ใครเคยไปทำแล้วมีความต่างชัดเจน.. ร่วมแสดงความเห็นกันหน่อยค่ะ ประสบการณ์ด้านนี้ตู๋ยังน้อย ก็คงต้องอาศัยการแต่งหน้าไฮไลท์ดั้งกันต่อไป.. เหอะๆ  
รูป Tu~
โดย: Tu~
ตั้งเมื่อ: 27 มี.ค. 12
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 โดย: book020 เขียนเมื่อ 13 เม.ย. 12

แนะนำให้ร้อยไหมอังกฤษครับ ขึ้นกว่าแน่นอน
เพราะไหมที่ร้อยเป็นไหมเกาหลี เบอร์ 5-0
ของอังกฤษเบอร์ 0-0 ใหญ่กว่าเกือบ 5 เท่า
ขึ้นกว่าแน่อน
ลองค้นใน Google ว่า Faslif ดูนะครับ

IP IP: 110.49.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 โดย: maymate2533 เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 12

เราเคยไปใช้ที่บริการแถวรัชดา หมอเค้าก็บอกนะว่าใช้กี่เส้น เราเองยังใช้ไป15 เส้น เลย คุณหมอบอกว่ามันต้องขึ้นอยู่กับโคลงสร้างจมูกของแต่ละคน บางคนไม่มีดั้งเลยก็ต้องใช้เยอะ ไม่มีแล้วใช้แค่6เส้นเป็นไปได้น้อยที่จะโด่งเลย เราว่าไปฉีดฟิลเล่อเถอะ ใส่แกนก็ต้องอยู่ที่ดวงของแต่ละคนด้วย หมอ 1 คนทำคนไข้10คน สวยไม่เหมือนกันสักคน บางคนเน่า หลุด ตกแกน ไหล ทะลุ มีเยอะเยะไป ก่อนเราจะร้อยไหมเราก็ได้เติมฟิลเล่อก่อนนะคะ ผ่านไป 2 เดือนน้องๆเค้าก็แนะนำให้ร้อยไหมไปเราก็ร้อยเลย หุหุ เราว่าจมูกเราดูคมขึ้น ชัดขึ้นกว่าเดิมนะ เราเลือกไหมละลายนะ ไหมทองคำเรากลัวมันจะเป็นพักผืดงะ มันคงไม่ต่องจากสิริโคนหลอก

IP IP: 58.11.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 โดย: m_maimy เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12

ก็คือการใช้ไหมละลายร้อยน่ะแหละ ถูกกว่าใช้ไหมทองคำมหาศาล อยู่ได้นานเป็นปีแต่ไม่เท่าทองคำแท้ แต่ต้องดูดีๆว่าเขาใช่ไหมคุณภาพจริงมั้ยไม่งั้นเจอไหมไม่ดี หรือไม่ใช่ไหมละลายจริงๆ อนาคตหน้าจะดึงรั้งผิดรูปเพราะพังผืด และปกติจะร้อยไหมเขาจะดูโครงหน้าดูปัญหาหน้าของแต่ละคนก่อนค่อยสรุปว่าจะร้อยกี่เส้น และร้อยแบบไหน

IP IP: 110.168.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: tudup เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12

แบบเดิมก็สวยอยู่นะ...ไม่ต่างเลย..อย่างเสี่ยงดีกว่าถ้าใครยังพอมีหายใจอยู่บ้างอะ....เพราะบางทีดรคคนเราไม่เหมือนกันเห็นคนที่ทำแล้วเละก็สงสารนะ......
แต่อันนี้ก็ดีไป...ก็สวยเหมือนเดิมคะที่ไม่ทำก้สวยน่ารักดี

IP IP: 171.100.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: XL_World เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

เราสนใจเรื่องนี้อยูเหมือนกันค่ะ เพราะเป็นคนมีร่องแก้มลึก คลินิกที่แนะนำบอกว่าการร้อยไหมช่วยได้(แต่เราก็ไม่ใจ ว่ามันดีจิงไม๊อ่ะคะ) ถ้าใครมีประสบการช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ :em05:

IP IP: 180.183.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: ก รรรรรร เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

:em21:ภาพกลางล่างสวยค่ะ เมื่อเทียบก่อน หลัง แล้ว ไม่แตกต่างเลยน่ะ ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป :em07:

IP IP: 180.183.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: BlooDPluS เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

:em20: :em20:

IP IP: 182.53.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: tanya เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

รูปกลาง ด้านล่าง "จมูกสวยมาก" :em05:

IP IP: 115.87.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: sura_65 เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

เห็นเพื่อนไปทำมามันโด่งขึ้นมากๆเลยนะ หน้าเปลี่ยนไปเลย แต่เราก็ไม่ชอบอะดูแล้วไม่เป็นธรรมชาติมันดูใหญ่ๆแปลกๆ :em10:

IP IP: 171.7.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: เจ้าหญิงของนายกันชน เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12

น่าสนใจเหมือนกันนะ เท่าที่ดูมานวัตกรรมนี้เข้าท่าเลย แต่ว่าแต่ กลัวอ่ะค่ะ จบข่าวเลย :em21: :em21:

IP IP: 27.55.13.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th