รีวิวรักษาสิว ด้วย Thursday Plantation หมวด » ความงาม » รีวิวเครื่องสำอางค์ » รีวิวรักษาสิว ด้วย Thursday Plantation

รีวิวรักษาสิว ด้วย Thursday Plantation

ข้าวฟ่างมีรีวิวมาฝากสาวๆ women mthai กันอีกแล้วจ้า... ใครมีปัญหาเรื่องสิวของแนะนำตัวนี้เลย Thursday Plantation (เทริสเดย์ แพลนเทชั่น)  มาจากประเทศออสเตรเลีย จุดเด่นของผลิตภัณฑ์ตัวนี้ คือ Tea Tree Oil ซึ่งจะช่วยลดสิวที่เกิดจากติดเชื้อแบคทีเรีย ได้ผ่านการพิสูจน์และรับรองความปลอดภัยมาแล้ว Tea Tree Oil ยังช่วยลดเลือนรอยสิว ป้องกันรูขุมขนอุดตัน ผิวหน้าเนียนนุ่ม อีกด้วยล่ะค๊า...

แพคเกจสวยงามน่าใช้มากๆ รอตอนถอดรูปนะว่าหน้าตาจะเป็นอย่างไร....

ขอบอกว่าทุกตัวกลิ่นคล้ายๆกันเลย คือกลิ่นจะเย็นๆ หอมสดชื่นดีค่ะ เป็นกลิ่นของเจ้า Tea Tree แน่ๆเลย

มาดูวิธีการใช้ 3 ขั้นตอนง่ายๆ มาชมกันเลยจ้า...^_^

ขั้นตอนแรก ล้างหน้า THURSDAY PLANTATION TEA TREE DAILY FACE WASH

โฟมล้างหน้าสำหรับผิวธรรมดาและผิวแพ้ง่าย เนื้อโฟมนุ่มมากๆ หัวเป็นขวดปั๊ม พอกดออกมาก็จะเป็นโฟมเหมือนในรูปเลยค่ะ ไม่ต้องตีโฟมให้เหนื่อยใช้ได้เลย ตัวนี้จะช่วยลดอาการแพ้ระคายเคืองและลดความมันส่วนเกิน แถมยังมีส่วนผสม คาโมมายด์ ช่วยบำรุงให้ผิวเรียบเนียน ชุ่มชื้น ผิวไม่แห้งตึงอีกด้วย

ขั้นตอนที่ 2 แต้มรอยสิว THURSDAY PLANTATION TEA TREE ACNE GEL

Tea Tree Oil สามารถฆ่าเชื้อแบคทีเรียในรูขุมขน ช่วยให้สิวแห้งเร็วยิ่งขึ้น ทั้งสิวหัวดำและสิวหัวขาว เนื้อเจลใส มองไม่เห็น สามารถใช้แต้มได้ตลอดทั้งวันเลยล่ะค่ะ ตัวนี้ออกฤทธิ์เร็วมากๆ แค่ 1-2 วันก็เห็นผลชัดเจนแล้ว
วิธีใช้
แต้มเจลใสบริเวณที่เกิดสิว ทั้งเช้าและเย็น

ขั้นตอนสุดท้าย บำรุงผิว THURSDAY PLANTATION TEA TREE OIL
ตัวนี้เป็น Tea Tree Oil แบบเข้มข้น กลิ่นจึงค่อนข้างฉุน แต่ซึมไวมากๆ ขอบอกว่าตัวนี้สารพัดประโยชน์มากๆ สามารถใช้ทาบาดแผลจากของมีคม รอยถลอกรอยช้ำ แมลงกัดต่อย ได้อีกด้วย
วิธีใช้
แต้มบริเวณสิวก่อนนอน

สาวๆสามารถหาซื้อได้จากร้าน Boots และ Watson นะคะ 

ตั้งเมื่อ: 13 มิ.ย. 12
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: nisakorn เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 12

ขอบคุณค่ะ

IP IP: 110.171.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: ข้าวฟ่างจ๋า เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 12

ทั้งเซ็ทราคาประมาณ 1000 บาทค่ะ ก็คุ้มนะได้ยกชุดเลย ^_^

IP IP: 192.168.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: pup เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 12

ราคาประมาณเท่าไรครับเซทนี้ ผู้ชายใช้ได้ปะ่ครับ

IP IP: 101.51.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: baimint36 เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 12

น่าสนใจมากๆค่ะ ต้องซื้อใช้ด่วนนนนน :em01:

IP IP: 58.8.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: phatsorn_l เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 12

น่าสนใจมากค่ะ แบบนี้ต้องจัดด่วน

IP IP: 10.1.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: kanitta_nak เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 12

ใช้อยู่ค่ะ ดีมากเลยค่ะ แต้มไว้ก่อนนอน ตื่นมายุบเลยค่ะ :em02:

IP IP: 203.150.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: ข้าวฟ่างจ๋า เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 12

หาซื้อได้ที่ร้าน Boots และ Watson ค่ะ

IP IP: 192.168.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: oxbanaii เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12

หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

IP IP: 171.7.165.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th