กลัวเป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัว หมวด » Women » เรื่องที่สาวๆสนใจ » กลัวเป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัว

มีคนมาขอเบอเค้าอายุราวสามสิบกว่า ๆ เราเองยี่สิบต้น ๆ คือเค้าก้อมาเป็นลูกค้าซื้อของที่เพื่อนเรา

ขายแล้วก้อมาชวนคุยปกติเกี่ยวกับสินค้า มาหลายรอบแล้วเค้าก้อขอเบอเรา เอ่อเราก้องง ๆ แต่ก้อหั้ย

ไปเพราะตัวเองก้อโสดอยู่ก้อคิดว่าคุย ๆ กันไป แต่พอได้คุยก้อไม่ค่อยจะประทับใจเท่าไหร่จากการพูดจา

เหมือนคนโกหก ชอบตอบแบบทีเล่นทีจริง คือเราสงสัยว่าทำไมเค้าไม่มีแฟนเค้าก้อบอกว่าแปลกตรง

ไหน แล้วอีกอันคือเราก้อพูดเล่นๆไปว่า "ไม่มีแฟนแต่มีลูกใช่มั้ย"เค้าก้อบอกใช่ แต่เดี๋ยวก้อบอกไม่ใช่ ก้อ

งงเค้าตรงนี้แหละค่ะแล้วเราเคยเจอคนโกหกแบบนี้ก้อไม่อยากให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ไปขอคำปรึกษา

คนรอบข้างเค้าก้อบอกหั้ยเราระวังเค้าอาจมีครอบครัวแล้วก้อได้ แต่เราก้อยังไม่อยากตัดสินใครเร็วเกินไป

มันเป็นการไม่ให้โอกาสตัวเองและเค้าแล้วตอนนี้เราก้อกลายเป็นคนกลัวผู้ชายไปเลยค่ะเราชอบโดน

หลอกอยู่บ่อย ๆ แต่ก้อไม่ได้หมายความว่าจะไปเสียสาวให้คัยง่าย ๆ นะคะ คือโดนหลอกแบบโกหกเรา 

เห็นเราเป็นคนซื่อ ๆ เชื่อคนง่าย พี่เค้าุถ้าพิจารณาจากอายุก้อน่าจะแต่งงานได้แล้วหรือไม่ก้ออาจมี

ครอบครัวแต่ไม่กล้าบอกเราเพราะกลัวเราจะเลิกคุย เห้อ!!ในหัวสมองตอนนี้มันคิดติดลบกับเค้าไปซะ

ทุกอย่างเลยค่ะเพียงแค่คุยกันแค่สองวัน ใครพอที่จะเจอแบบนี้หรือดูคนเป็นช่วยกรุณาด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่านและให้คำปรึกษา

รูป จขกท.สงสัย..สงสัย
โดย: จขกท.สงสัย..สงสัย
ตั้งเมื่อ: 9 ต.ค. 12
แท็ก: -
กระทู้นี้ให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 โดย: porpaX เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

ตามสืบเลยถ้าอยากให้แน่ใจ

IP IP: 10.161.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 โดย: longnarak เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

ข้อมูลน้อยไปแต่คิดว่า ข้อมูลเท่าที่มีจะเหมือน ผอ. ในแรงเงานะ

IP IP: 110.171.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

สำคัญ คือ อย่าเพิ่งไปมีอะไรกับเค้าละกัน
เรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลาในการศึกษานิสัยใจคอ
รวมทั้งสถานภาพของเค้าด้วย ผู้ชายสมัยนี้ก็นะ
ชอบที่จะหาเศษหาเลย คิดแต่ว่า ถ้าได้เราแล้ว
ยังไง เราก็ต้องยอมอ่ะ เห็นแก่ตัวที่สุด

IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: คนจริงครับผม เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

จัดหนักไป :em32:

IP IP: 10.10.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: อ่ะนะ เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

สรุปหลงเค้าไปแล้วแหละ ไม่งั้นจะมากระวนกระวายร้อนรนใจจนมาโพสต์ถามในเว็บหรอก แค่คนรอบข้างคุณฟันธงว่ามีครอบครัวแล้วถ้าคุณไม่ชอบก็คงเลิกคุยไปละ จริงป่ะ

IP IP: 111.92.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: ไอ้จ้อน เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

จขกท. อายุเท่าไหร่ครับ เป็นแฟนกับผมมั้ยครับ ผมอายุ 21 เอง อิอิ :em13:

IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: แอม เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 12

ตอนอยู่ในอารมแบบคุณเลยค่ะ กลัวผู้ชายไปแล้ว คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ เป็นประเภทมีแฟนแล้วแต่เบื่อแฟน อยู่กะแฟนแล้วทะเลาะกัน พออยุ่กะเราแล้วรู้สึกดี ชอบเรา แต่พอถามว่าถ้าไม่ชอบ เบื่อแฟนก็เลิกกันสิ เค้าบอกเลิกไม่ได้ เคยบอกเลิกแต่แฟนเค้าไม่เลิก เหตุผลที่ไร้สาระ พอถามไปเรื่อยๆก้อคือ เค้าก้อยังรักอยู่นั่นแหละ ทำให้มีความรู้สึกว่า คนสมัยนี้มีแต่ความเหนแก่ตัว แค่ให้ตัวเองหนีปัญหา มีความสุข แต่ทำให้คนอื่นเสียใจก้อไม่รุ็สึกอะไร ตอนนี้ชินชากะความรักแล้ว เหมือนกับว่าความรักเป็นสิ่งที่ไม่มีอยู่จิง

IP IP: 49.48.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: 888 เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 12

มีเมียแล้ว ฟันธง :em11:

IP IP: 110.77.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: sexythaiweb เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 12

:em22:

IP IP: 27.55.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: rosecoma เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 12

ระวังไว้ดีที่สุดค่ะ อย่าเผลอตัวเผลอใจเด็ดขาดเลย ถ้าพูดทีเล่นทีจริงขนาดนี้เราว่าเขาอาจจะมีครอบครัวแล้วแต่แค่อยากหาเสพหาเลยแอบคบสาวๆบ้าง ระวังไว้นะค่ะ

IP IP: 202.28.248.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th