กลัวเป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัว หมวด » Women » เรื่องที่สาวๆสนใจ » กลัวเป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัว

มีคนมาขอเบอเค้าอายุราวสามสิบกว่า ๆ เราเองยี่สิบต้น ๆ คือเค้าก้อมาเป็นลูกค้าซื้อของที่เพื่อนเรา

ขายแล้วก้อมาชวนคุยปกติเกี่ยวกับสินค้า มาหลายรอบแล้วเค้าก้อขอเบอเรา เอ่อเราก้องง ๆ แต่ก้อหั้ย

ไปเพราะตัวเองก้อโสดอยู่ก้อคิดว่าคุย ๆ กันไป แต่พอได้คุยก้อไม่ค่อยจะประทับใจเท่าไหร่จากการพูดจา

เหมือนคนโกหก ชอบตอบแบบทีเล่นทีจริง คือเราสงสัยว่าทำไมเค้าไม่มีแฟนเค้าก้อบอกว่าแปลกตรง

ไหน แล้วอีกอันคือเราก้อพูดเล่นๆไปว่า "ไม่มีแฟนแต่มีลูกใช่มั้ย"เค้าก้อบอกใช่ แต่เดี๋ยวก้อบอกไม่ใช่ ก้อ

งงเค้าตรงนี้แหละค่ะแล้วเราเคยเจอคนโกหกแบบนี้ก้อไม่อยากให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ไปขอคำปรึกษา

คนรอบข้างเค้าก้อบอกหั้ยเราระวังเค้าอาจมีครอบครัวแล้วก้อได้ แต่เราก้อยังไม่อยากตัดสินใครเร็วเกินไป

มันเป็นการไม่ให้โอกาสตัวเองและเค้าแล้วตอนนี้เราก้อกลายเป็นคนกลัวผู้ชายไปเลยค่ะเราชอบโดน

หลอกอยู่บ่อย ๆ แต่ก้อไม่ได้หมายความว่าจะไปเสียสาวให้คัยง่าย ๆ นะคะ คือโดนหลอกแบบโกหกเรา 

เห็นเราเป็นคนซื่อ ๆ เชื่อคนง่าย พี่เค้าุถ้าพิจารณาจากอายุก้อน่าจะแต่งงานได้แล้วหรือไม่ก้ออาจมี

ครอบครัวแต่ไม่กล้าบอกเราเพราะกลัวเราจะเลิกคุย เห้อ!!ในหัวสมองตอนนี้มันคิดติดลบกับเค้าไปซะ

ทุกอย่างเลยค่ะเพียงแค่คุยกันแค่สองวัน ใครพอที่จะเจอแบบนี้หรือดูคนเป็นช่วยกรุณาด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่านและให้คำปรึกษา

รูป จขกท.สงสัย..สงสัย
โดย: จขกท.สงสัย..สงสัย
ตั้งเมื่อ: 9 ต.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ กลัวเป็นมือที่สามโดยไม่รู้ตัว

ไม่เกิน 800 ตัวอักษร

รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon รูป emoticon

1 บวก 8 ได้เท่าไหร่ กรอกตัวเลขลงในช่องนี้  
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 โดย: porpaX เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

ตามสืบเลยถ้าอยากให้แน่ใจ

IP IP: 10.161.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 โดย: longnarak เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

ข้อมูลน้อยไปแต่คิดว่า ข้อมูลเท่าที่มีจะเหมือน ผอ. ในแรงเงานะ

IP IP: 110.171.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

สำคัญ คือ อย่าเพิ่งไปมีอะไรกับเค้าละกัน
เรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลาในการศึกษานิสัยใจคอ
รวมทั้งสถานภาพของเค้าด้วย ผู้ชายสมัยนี้ก็นะ
ชอบที่จะหาเศษหาเลย คิดแต่ว่า ถ้าได้เราแล้ว
ยังไง เราก็ต้องยอมอ่ะ เห็นแก่ตัวที่สุด

IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: คนจริงครับผม เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

จัดหนักไป :em32:

IP IP: 10.10.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: อ่ะนะ เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

สรุปหลงเค้าไปแล้วแหละ ไม่งั้นจะมากระวนกระวายร้อนรนใจจนมาโพสต์ถามในเว็บหรอก แค่คนรอบข้างคุณฟันธงว่ามีครอบครัวแล้วถ้าคุณไม่ชอบก็คงเลิกคุยไปละ จริงป่ะ

IP IP: 111.92.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: ไอ้จ้อน เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 12

จขกท. อายุเท่าไหร่ครับ เป็นแฟนกับผมมั้ยครับ ผมอายุ 21 เอง อิอิ :em13:

IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: แอม เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 12

ตอนอยู่ในอารมแบบคุณเลยค่ะ กลัวผู้ชายไปแล้ว คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ เป็นประเภทมีแฟนแล้วแต่เบื่อแฟน อยู่กะแฟนแล้วทะเลาะกัน พออยุ่กะเราแล้วรู้สึกดี ชอบเรา แต่พอถามว่าถ้าไม่ชอบ เบื่อแฟนก็เลิกกันสิ เค้าบอกเลิกไม่ได้ เคยบอกเลิกแต่แฟนเค้าไม่เลิก เหตุผลที่ไร้สาระ พอถามไปเรื่อยๆก้อคือ เค้าก้อยังรักอยู่นั่นแหละ ทำให้มีความรู้สึกว่า คนสมัยนี้มีแต่ความเหนแก่ตัว แค่ให้ตัวเองหนีปัญหา มีความสุข แต่ทำให้คนอื่นเสียใจก้อไม่รุ็สึกอะไร ตอนนี้ชินชากะความรักแล้ว เหมือนกับว่าความรักเป็นสิ่งที่ไม่มีอยู่จิง

IP IP: 49.48.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: 888 เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 12

มีเมียแล้ว ฟันธง :em11:

IP IP: 110.77.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: sexythaiweb เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 12

:em22:

IP IP: 27.55.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: rosecoma เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 12

ระวังไว้ดีที่สุดค่ะ อย่าเผลอตัวเผลอใจเด็ดขาดเลย ถ้าพูดทีเล่นทีจริงขนาดนี้เราว่าเขาอาจจะมีครอบครัวแล้วแต่แค่อยากหาเสพหาเลยแอบคบสาวๆบ้าง ระวังไว้นะค่ะ

IP IP: 202.28.248.XXX

สนใจโฆษณา ติดต่อ 02-502-0700 ต่อ 7622 sme.ad@mono.co.th